วีลแชร์นั่งรถเมล์ไปเที่ยวสนามหลวง!
วันหยุดยาวแบบนี้พวกเราเลยอยากชวนไปเที่ยวที่สำคัญๆในกรุงเทพฯ กันหน่อย และสนามหลวงก็เป็นอีกที่ที่ทั้งมีความสำคัญทางประวัติศาสตร์และเป็นสถานที่พักผ่อนหย่อนใจของชาวกรุงเทพฯ นอกจากนี้สนามหลวงยังใกล้กับสถานที่สำคัญๆ หลายแห่ง เช่น มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์และพิพิธภัณฑ์ต่างๆ อีกทั้งเข้าถึงง่ายด้วยรถเมล์หลายสายซึ่งทำให้การเดินทางนั้นสบายกระเป๋า Thisable.me จึงอยากชวนทุกคนไปเที่ยวง่ายๆ ในวันหยุดยาว
เราเริ่มเดินทางจากรถไฟฟ้าอนุเสารีย์ชัยสมรภูมิฝั่งเกาะพญาไท ที่ที่ซึ่งเป็นป้ายนั่งรอของรถเมล์หลายสาย รวมทั้งสายที่เรากำลังจะขึ้น โดยข้อมูลจากสายด่วน ขสมก. 1348 และเจ้าหน้าที่ละแวกนั้นระบุว่า การไปสนามหลวงสามารถนั่งรถสาย 59 หรือ 503 ซึ่งบางคันเป็นรถโดยสารปรับอากาศเชื้อเพลิงก๊าซธรรมชาติ (NGV) ชานต่ำสีฟ้า ขนาด 12 เมตร 35 ที่นั่ง เป็นเบาะพับได้ 4 ที่นั่งสำหรับเป็นพื้นที่จอดวีลแชร์ จำนวน 2 คัน เมื่อพร้อมแล้วก็ไปนั่งรอรถเมล์เวลาเที่ยงตรงมุ่งหน้าไปยังสนามหลวง
ไปดูภาพบรรยากาศการไปเที่ยวสนามหลวงด้วยวีลแชร์กันได้เลย!
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035149453_b92dd7c49b_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035349839_24a57f7359_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035148148_0b9fb992f9_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102916_244f52c1b5_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035148428_3a6b5ef39d_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035147808_9b48e7a68d_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620830_f378ae26d5_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102771_4d26de4101_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102716_d7c87ee533_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52034061477_e29a4a1ec7_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620585_e1f8de7aca_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620560_c3606cf713_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620115_11ffc1e9c1_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035148178_9d46e9b242_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620500_7ebfa377d7_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102581_1ca1ddf402_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035148088_c9a88eaa9f_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035148048_2062e26b0d_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035148013_b016f1b0d1_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620450_f4ce04791d_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52034061247_303ea01fd5_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620395_185177c8b7_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035349944_b249c87ee2_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035349924_4c85b1c197_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620340_16ed5637ea_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52034061147_b822bb7768_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52034061112_96bd6fa60a_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035349854_0c439fd8d9_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102241_c2eb3cc440_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035147878_8b4532807e_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102306_63ce32c2fb_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035620230_19690202ac_b.jpg)
![](https://live.staticflickr.com/65535/52035102181_cf1df3a042_b.jpg)